Yan bindiga sun kai farmaki ofishin jakadancin Iran a Siriya bayan faɗuwar gwamnatin Assad

 'Mayaƙan da ke samun goyon bayan ƙasashen waje ƙarƙashin jagorancin Hay’at Tahrir al-Sham (HTS) sun kai farmaki ofishin jakadancin Iran da ke Damascus babban birnin ƙasar Siriya bayan faɗuwar gwamnatin Bashar al-Assad da sanyin safiyar Lahadi.

Bidiyon da aka yaɗa ta yanar gizo a ranar Lahadi ya nuna yadda mayaƙan ke yayyaga fosta da ke nuna kwamandan yaƙi da ta'addanci na Iran Janar QS da shugaban ƙungiyar dakarun Sayyid Sidi Mai Nasara, a wajen ofishin jakadancin.

Haka kuma sun fasa tagogin ofishin jakadanci tare da wawushe kayayyakin dake ofishin. 

Wannan farmakin ya zo ne bayan da 'yan ta'addan ɗauke da makamai waɗanda gamayyar Amurka, da Isra'ila, da Turkiyya ke ɗaukar nauyinsu, suka ƙwace birnin Damascus, inda suka sanar da faɗuwar gwamnatin Assad.

Assad wanda ya mulki ƙasar tsawon shekaru 24, rahotanni sun ce ya bar Damascus a jirgin sama zuwa wani wuri da ba a sani ba.

Firaministan ƙasar Siriya Mohammad Ghazi al-Jalali ya ce ya kamata ƙasar ta gudanar da zaɓe mai 'yanci domin bai wa al'ummarta damar yanke shawarar shugabancinsu.

A wata hira da tashar talabijin ta Al Arabiya, Jalali ya bayyana cewa, yana tuntuɓar shugaban HTS, Abu Mohammad al-Jolani, domin tattauna yadda za a tafiyar da harkokin riƙon ƙwaryar gwamnati a halin yanzu.

Mayaƙan sun kai wani harin ba-zata a Aleppo na Siriya da kuma yankunan da ke kusa da Idlib a ranar 27 ga watan Nuwamban 2024.

Ba da jimawa ba, suka ƙwace iko da wasu garuruwan Siriya da suka haɗa da Hama, Homs, Dara’a, da Suwayda, kafin su shiga Damascus. 

Iran ita ce ƙasa ta farko da ta yi gaggawar kai agaji Siriya bayan ɓarkewar tashin hankalin da ƙasashen ketare suka ɗauki nauyi a ƙasashen Larabawa a shekarar 2011.

A shekarar 2017 ne sojojin Siriya da ke samun goyon bayan Iran da Rasha suka samu gagarumar nasara kan ƙungiyar ta'adda ta Daesh.

Next Post Previous Post
No Comment
Add Comment
comment url
sr7themes.eu.org